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Leo ni siku ya pekee duniani kote tunapoadhimisha mchango mkubwa wa wafanyakazi 
katika ujenzi wa jamii na maendeleo ya taifa. Kwa heshima na unyenyekevu mkubwa, 
nimesimama mbele yenu leo kuwatambua, kuwapongeza, na kuwashukuru kwa kazi 
kubwa mnayofanya kila siku kwa uaminifu, weledi na moyo wa kujitolea. 

Wafanyakazi wenzangu, jamii ndiyo wateja wetu, na sisi ndio daraja linalowaunganisha 
na huduma za afya bora. Naomba niwatie moyo, muendelee kufanya kazi kwa bidii na 
uaminifu, mkijua kuwa kila tabasamu, kila uponyaji, na kila huduma nzuri mnayotoa 
inaongeza uaminifu kwa taasisi yetu. Tujenge jina la hospitali yetu kupitia kazi bora, 

matendo ya huruma, na kuhudumia kwa moyo wa kujali. 

Mshikamano, subira na ari ya kufanikisha malengo yetu ni nguzo muhimu. Tuwe 
wamoja, tuvumiliane, tushirikiane. Hii ni familia, na mafanikio ya mmoja ni mafanikio ya 
wote. Tushikamane katika ndoto yetu ya kuwa hospitali bora inayoheshimika si tu Kyerwa 
au Karagwe, bali Kagera nzima na hata Tanzanmia kwa ujumla. 

Viongozi wetu wa hospitali, serikali na jamii ni nguzo za mafanikio yetu. Tuendelee 
kuwaheshimu, kuwapa ushirikiano, na kutunza maadili mema ya kitaaluma na 

kibinadamu. Maadili ndiyo msingi wa taasisi yoyote inayotegemewa. 

Tutumie siku hii kama fursa ya kujitathmini na kuimarisha huduma kwa mama na mtoto 
na idara zingine . Mama na mtoto ndio moyo wa jamii. Tukiboresha huduma kwao, 

tutakuwa tumegusa jamii nzima. Na pale ambapo kumetokea changamoto katika 
huduma, tuwajibike kwa moyo wa kujirekebisha bila kisingizio – kwa gharama yoyote na 
hali yoyote. 

Binafsi natambua na kuhesimu namna mnavyojitoa kupambania ukuaji. Najua kila mmoja 
wenu anatamani Survival ambayo ni tumaini jema kwa jamii, wagonjwa na wafanya kazi. 
Tusijali! Wajibu wetu ni kuitengeneza wenyewe kwa kuwa msitari namba moja katika 
kutengeneza na kuheshimu dira, maono na malengo wakati kwa kuitengeneza taasisi 

tunayo hitaji. 

 



MAFANIKIO YETU. 
Mambo yanayoweza kutufanya tujivunie kuwa sehemu ya Hospitali ya Survival. Hospitali 
yetu haina mshindani mkubwa katika sehemu ilipo kijiografia isipokuwa vituo vya afya vya 
serikali, jambo linalotuonyesha kuwa bado tuna nafasi ya kuwa kimbilio la wengi. 

i. Tupo karibu na miji yenye watu wengi kama Nkwenda, Kayanga, Omurushaka na 
Morongo, hivyo tukiboresha huduma zetu tutakuwa tumewasogezea huduma 
wanayo stahili na hivyo kuwapunguzia adha ya kusafiri muda mrefu kufuata 
huduma bora. 

ii. Mazingira yetu ni mazuri, na yana miundombinu safi salama na ya kuvutia ni fursa 
ya pekee kwa sisi kuongeza vifaa na huduma bora. 

iii. Tuna mikakati madhubuti ya kuimarisha  vitengo vya uzazi, mama na mtoto, 
upasuaji, mionzi, macho, kinywa na meno, pamoja na mortuary. Hii itatufanya 
kuwa Taasisi ya kipekee na ya mfano  katika ukanda wetu. Hivyo tutaweza pia 
kuwahudumia  wagonjwa wanao tokea nchi jirani kama Uganda, Rwanda, Burundi 
ambapo kwa sasa kijeografia tupo karibu yao. Tunapaswa tuwe baribu yao  kwa 
huduma pia. 

iv. Tuna ambulance inayotegemewa katika wilaya yetu na hata mkoani Kagera hii 
inatuweka katika mazingira mazuri ya kuwahisha rufaa pale inapo bidi. 

v. Tunalo Duka la dawa la mfano katika ukanda wetu, duka ambalo hakuna dawa 
isiyoweza kupatikan. 

vi. Tuna wafanyakazi wenye ujuzi wa hali ya juu, na bado tuna nafasi ya kupokea 
wengine kadri bajeti inavyoruhusu na pale uhitaji unapo tokea.  

vii. Tuna eneo kubwa, na mipango yetu ya kuwa na Chuo cha Afya ndani ya hospitali  
mipango yetu inaendelea kuchukua mwelekeo mzuri. 

viii. Na mengine mengi ya kujivunia kuwa sehemu ya Taasisi ya Survival 

HITIMISHO 
Kwa kumalizia, nawasihi sana tumuamini na tumtegemee Mungu kwa kila jambo. 
Tusisahau kusali mara kwa mara, tuendelee kudumisha amani, haki, upendo, na maadili 
ya taasisi yetu. Tushirikiane kwa karibu na taasisi za dini, serikali, na jamii kwa ujumla. 
Maendeleo ya hospitali yetu yanahitaji mshikamano wa watu wote. 

Wafanyakazi wenzangu, sikilizeni jamii, hudumieni kwa upendo, jiheshimuni, na 
mheshimu kazi yenu. Hapa tulipo si mwisho, bali ni mwanzo wa safari ya mafanikio 
makubwa. 

Nawatakia Mei Mosi Njema. 

Asanteni sana kwa kunisikiliza. 
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